இங்கிலாந்து பொதுத் தேர்தல் 2024  – யாருக்கு வாக்களிக்க முடியும்?

இங்கிலாந்து பொதுத் தேர்தல் 2024  – யாருக்கு வாக்களிக்க முடியும்?

பிரிட்டானியாவின் பாராளுமன்ற பொது தேர்தல் எதிர்வரும் ஜூலை மாதம் நான்காம் திகதி நடைபெற இருக்கின்றது. இந்த தேர்தலில் தமிழ் மக்கள் யாரை தெரிவு செய்ய வேண்டும் என்ற பரிந்துரையையும் தமது நிலைப்பாட்டையும் தமிழ் சொலிடாரிட்டி வெளியிட்டு இருக்கின்றது. அவர்கள் வெளியிட்டிருக்கும் அறிக்கை.

தமிழ் சொலிடரிடியின்  அறிக்கை.

 ஒவ்வொரு தேர்தலிலும், வாக்காளர்கள் வேறு எந்த காரணத்தையும் காட்டிலும் வேட்பாளர்களின் கொள்கைகள் மற்றும் திட்டங்களின் அடிப்படையிலேயே அவர்களை தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும். துரதிர்ஷ்டவசமாக, பிரிட்டனில் உள்ள முக்கிய கட்சிகள் எதுவும் (கன்சர்வேடிவ், லேபர், லிபரல் டெமாக்ராட்ஸ்) கறுப்பின, ஆசிய மற்றும் பிற சிறுபான்மை மக்களுக்கு நன்மை பயக்கும் திட்டத்தை முன்வைக்கவில்லை. “மோசமான கட்சி” என்று அழைக்கப்படும் கன்சர்வேடிவ் கட்சி அனைத்து சிறுபான்மையினரின் உரிமைகளுக்கும் எதிராக நின்ற வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளது. அவர்கள் இனவாத குடியேற்றக் கொள்கைகளை முன்னெடுத்து அனைத்து தொழிலாளர்களின் வாழ்க்கை தரதின் மீது தாக்குதலை தொடுத்திருக்கின்றார்கள்.ஆனால் ஆச்சரியப்படத்தக்க வகையில், வரும் தேர்தலில் மிக மோசமான தோல்வியை அவர்கள் சந்திக்க நேரிடும்.

 கெய்ர் ஸ்டார்மரின் கீழ் தொழில் கட்சியும்(Labour Party) இதற்கு வேறுபட்டதல்ல. கன்சர்வேடிவின்  இனவாத குடியேற்றக் கொள்கைகளைத் தொடர நிழல் உள்துறைச் செயலர் உறுதியளிக்கிறார். பிரதம மந்திரியாக பதவியேற்ற சில நாட்களுக்குள், அகதிகள் திரும்புவதை விரைவுபடுத்த கூடுதல் பணியாளர்களை சேர்ப்பேன் என்று ஸ்டார்மர் கூறியிருக்கிறார். அடிப்படையில் லேபர் கட்சி  ருவாண்டா கொள்கையினை தொடர்வதை  உறுதி செய்கிறார்கள். 

 அவர்களின் வெளியுறவுக் கொள்கை கிட்டத்தட்ட டோரிகளின் வெளியுறவுக் கொள்கையைப் போன்றது. இஸ்ரேல் மற்றும் மத்திய கிழக்கில் இருந்து தெற்காசியா வரை மற்றும் இலங்கை அரசாங்கத்துடனான ஒத்துழைப்பில், இரு தரப்பினரின் பொதுவான அணுகுமுறை ஒன்றுதான். தமிழர் கோரிக்கைகள் தொடர்பாக, கன்சர்வேடிவ் டேவிட் கேமரூன் அரசாங்கம் செய்ததைப் போன்றே, தமிழ்ச் சமூகத்திற்குப் பல சொல்லாடல்கள் கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. அவர்கள் எவ்வாறு நீதியை நிலைநாட்டுவார்கள் மற்றும் இலங்கையை ஐசிசிக்கு பரிந்துரைப்பார்கள் என்பது பற்றி நாம் அடிக்கடி கேள்விப்பட்டிருக்கிறோம். வாய் சவடால்கள் மாத்திரம் விடாமல் உறுதியான நடவடிக்கையை நாங்கள் கோருகிறோம்.

 இலங்கையில் உள்ள அனைத்து ஜனநாயக தொழிலாளர் உரிமைகளுக்காகவும் உறுதியாக நிற்கும் அதே வேளையில், இலங்கை அரசாங்கத்திற்கு எதிரான பொருளாதாரத் தடைகளை அமுல்படுத்தும் கொள்கையை, குறிப்பாக அனைத்து பாதுகாப்பு உதவிகளையும் குறைக்கும் கொள்கையை Corbyn இன் தலைமையின் கீழ் தொழிற்கட்சி கொண்டிருந்தது. ஸ்டார்மரின் தலைமை இதை முற்றிலுமாக நிராகரித்தது மற்றும் அவர்களின் கொள்கை அறிக்கையிலிருந்தும் அதை நீக்கியது. பாலஸ்தீன இனப்படுகொலை தொடர்பாக இரு கட்சிகளும் ஐசிசியை எவ்வாறு கையாள்கின்றன என்பதை நாம் “நேரடியாகவே ” பார்கின்றோம்.

 கூடுதலாக, கறுப்பின மற்றும் ஆசிய மக்கள் உட்பட மில்லியன் கணக்கான மக்களின் வாழ்க்கையை பாதிக்கும் சுகாதாரம், கல்வி, வீட்டுவசதி, காவல் மற்றும் பல முக்கியமான பிரச்சினைகள் தொடர்பான அவர்களின் அனைத்து கொள்கைகளையும் நாங்கள் ஆராய வேண்டும். அதனடிப்படையில் இக்கட்சிகளை நிராகரிக்குமாறு அனைவரையும் கேட்டுக்கொள்கின்றோம். அப்படியாயின் எமக்கான வேட்பாளரை எவ்வாறு தேர்வு செய்வது. உங்கள் வேட்பாளரின் கொள்கைகள் மற்றும் திட்டங்களை ஆராய்ந்து தேர்வு செய்யவும்.

இந்த காரணத்திற்காக, ரயில்வே யூனியன் (RMT), சோசலிஸ்ட் கட்சி மற்றும் பிற ஆர்வலர்களால் உருவாக்கப்பட்ட தொழிற்சங்க மற்றும் சோசலிஸ்ட் கூட்டணிக்கு (TUSC) தமிழ் சொலிடாரிட்டி  ஆதரவு அளித்துள்ளது. TUSC இன் கொள்கைகளை நாங்கள் தொடர்ந்து ஆதரிப்போம் மற்றும் TUSC க்கு வாக்களிக்குமாறு வாக்காளர்களை வலியுறுத்துவோம். இருப்பினும், TUSC அனைத்து தொகுதிகளிலும் போட்டியிடவில்லை. TUSC வேட்பாளர் பட்டியல் இதோ (https://www.tusc.org.uk/wp-content/uploads/2024/05/TUSC-2024-general-election-core-policies.pdf).

 நியாயமான கொள்கைகளைக் கொண்ட மற்றொரு கட்சியான பிரிட்டனின் தொழிலாளர் கட்சியும் (Works Party) அனைத்துத் தொகுதிகளிலும் நிற்கவில்லை. பசுமைக் கட்சி (Green Party) , சில பலவீனங்கள் இருந்தாலும், ஆதரிக்கக்கூடிய பல்வேறு கொள்கைகளையும் முன்வைக்கிறது. அவர்களின் அறிக்கையை இங்கே படிக்கவும்:

 

TUSC அறிக்கை – https://www.tusc.org.uk/wp-content/uploads/2024/05/TUSC-2024-general-election-core-policies.pdf

தொழிலாளர் கட்சி (Works Party) அறிக்கை – https://workerspartybritain.org/manifesto-britain-deserves-better/

பசுமைக் கட்சி அறிக்கை – https://greenparty.org.uk/about/our-manifesto/

 

 இலங்கை வம்சாவளியைச் சேர்ந்த ஒரு எம்.பி.யும் டோரி வேட்பாளராக மீண்டும் தேர்தலில் போட்டியிடுகிறார்: ரணில் ஜெயவர்த்தன. கன்சர்வேடிவ் கட்சி வேட்பாளர் ஊழல் ராஜபக்சே ஆட்சியுடன் நெருங்கிய ஒத்துழைப்பவர். பாராளுமன்றத்தில் எடுக்கப்பட்ட எந்த முற்போக்கான நடவடிக்கைகளுக்கும் எதிராக வாக்களித்த வரலாறு அவருக்கு உண்டு. வாக்காளர்கள் அவரை நிராகரிக்க வேண்டும்.

 கூடுதலாக, ஒரு தமிழர் வலதுசாரி சீர்திருத்தக் கட்சிக்காக (Reform Party) நிற்கும் பெரும் நகைச்சுவையைப் பார்க்கிறோம், இது மிகவும் இனவெறியைக் கொண்ட கட்சியாகும், மேலும் தங்கள் வாழ்க்கையை நிலைநிறுத்தப் போராடும் பெரும்பான்மையான தமிழர்கள் உட்பட அனைத்து புலம்பெயர்ந்தோரின் மீது இனவாதத்தாக்குதல்களை செய்கின்றது. இங்கிலாந்தில். இந்தக் கட்சியையும் அதன் வேட்பாளர்களையும் அனைவரும் நிராகரிக்க வேண்டும்.

 மேலும், இந்த தேர்தலில் தொழில்  கட்சி வேட்பாளர்கள் இருவர் மற்றும் தமிழர் வம்சாவளியைச் சேர்ந்த ஒரு லிபரல் டெமாக்ரட் வேட்பாளரும் போட்டியிடுகின்றனர். தமிழர் உரிமைகள் குறித்த அவர்களின் கருத்துகளை வரவேற்கிறோம். இருப்பினும், இது போதாது. ஒரு வேட்பாளரை தமிழர்கள் என்பதற்காக நாம் வாக்களிக்க முடியாது. தமிழர் வம்சாவளியைக் கொண்ட கனேடிய நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஹரி அனந்த சங்கரி  எவ்வாறு பலஸ்தீனத்துக்கு எதிரான  கொள்கைகளை ஆதரித்தார்  என்பதை நாம் பார்த்தோம். எல்லோருடைய தேசிய உரிமைகளுக்கும் எதிராக நின்று, அனைவரின் வாழ்க்கை நிலையைத் தாக்கும் கொள்கைகளை ஆதரிக்கும் அதே வேளையில், தமிழர் உரிமைகளை ஆதரிப்பதாகக் கூறுவது அர்த்தமற்றது. இலங்கை தொடர்பாக கனேடிய அல்லது இங்கிலாந்து அரசாங்கங்கள் எடுக்கும் எந்தவொரு முடிவும் இந்த நாடுகளில் ஆளும் உயரடுக்கின் புவிசார் அரசியல் மற்றும் பொருளாதார நலன்களுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. வெளிநாட்டுக் கொள்கை என்பது உள்நாட்டுக் கொள்கைகளின் விரிவாக்கமாகும்.

 நிச்சயமாக, இந்த அரசாங்கங்களுக்கு அழுத்தம் கொடுப்பதில் தமிழ் வாக்குத் தளம் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. இருப்பினும், இந்த பரப்புரையால் மட்டும் எந்த கணிசமான மாற்றமும் ஏற்படாது. ஐக்கிய நாடுகள் சபைக்கான ஹரி ஆனந்தசங்கரியுடன்  வருடாந்த யாத்திரையில் கலந்துகொண்டு வெற்றுப் பேச்சுக்களுடன் திரும்புவதற்கு எங்களுக்கு இன்னொரு பாராளுமன்ற உறுப்பினர் தேவையில்லை. அவர்கள் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் கட்சிகள் தமிழ் மக்களின் (மற்றும் பிற சிறுபான்மையினர் மற்றும் ஏழைகளின்) வாழ்க்கை தரம் , வேலை உரிமைகள்  மற்றும் பிற உரிமைகள் மீதான தாக்குதலை ஆதரிக்க நாங்கள் வாக்களிக்க முடியாது. எனவே, இந்த வேட்பாளர்களுக்கு வாக்களிக்குமாறு தமிழ் சொலிடாரிட்டி அழைப்பு விடுக்காது.

சட்டன் மற்றும் சீம் (Sutton and Cheam constituency ) தொகுதியிலும், ஸ்ட்ராட்ஃபோர்ட் மற்றும் போ தொகுதியிலும்(Stratford and Bow constituency), பசுமைக் கட்சி அல்லது தொழிலாளர் (Works Party) கட்சிக்கு வாக்களிக்குமாறு வாக்காளர்களைக் கேட்டுக்கொள்கிறோம். குறிப்பாக க்ராய்டன் வெஸ்டில்(Croydon West)), லிபரல் டெமாக்ராட் வேட்பாளரை நிராகரித்து, TUSC வேட்பாளராக நிற்கும் ஏப்ரல் ஜாக்குலின் ஆஷ்லேக்கு (April Ashley ) வாக்களிக்குமாறு வாக்காளர்களைக் கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

 April Ashley (Croydon West), ஏப்ரல் ஆஷ்லே (க்ராய்டன் வெஸ்ட்), நான்சி டாஃபே (வால்தம் ஃபாரஸ்ட்)Nancy Taaffe (Waltham Forest) மற்றும் லோயிஸ் ஆஸ்டின் (வெஸ்ட் ஹாம் & பெக்டன்)Lois Austin (West Ham & Beckton ஆகியோர் பத்தாண்டுகளுக்கும் மேலாக தமிழ் உரிமை செயற்பாட்டாளர்களுடன்  இணைந்து பணியாற்றியவர்கள்  அனைத்து தமிழ் சொலிடாரிட்டி ஆர்வலர்களுக்கும் நன்கு தெரிந்தவர்கள். ஏப்ரல், மிகப்பெரிய தொழிற்சங்கங்களில் ஒன்றான UNISON இன் தேசிய செயற்குழு உறுப்பினராக, பல தோழமை  முயற்சிகளில் ஈடுபட்டுள்ளார். இலங்கையில் நடந்த காமன்வெல்த் கூட்டத்திற்கு எதிராக அணிதிரட்டுவதில் முக்கிய பங்காற்றினார். தமிழ் சொலிடாரிட்டியின் வருடாந்த நிகழ்வுகளில் தவறாமல் கலந்துகொள்வதுடன், தமிழ் சொலிடாரிட்டியின்  கோரிக்கைகளை தொழிற்சங்க உறுப்பினர்களிடம் கொண்டு சேர்ப்பதில் நெருக்கமாக பணியாற்றியுள்ளார். இந்த வேட்பாளர்கள் அனைவரும் தேசிய கோரிக்கை  மற்றும் தமிழர்களின் அனைத்து ஜனநாயக உரிமைகளிலும் உறுதியாக நிற்கின்றனர், மேலும் இங்கிலாந்தில் உள்ள அனைவரின் உரிமைகளையும் பாதுகாப்பதில் சமரசமற்ற நிலைப்பாட்டைக் கொண்டுள்ளனர். அவர்கள் அனைவரும் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டு, உரிமைகள் மற்றும் நிபந்தனைகளை வென்றெடுப்பதில், அசைக்க முடியாத அரசியல் நிலைப்பாடுகளைப் பேணிய நீண்ட வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளனர்.

 ஈஸ்ட் ஹாம், ஈஸ்ட் ஹாரோ, வெஸ்ட் ஹாரோ மற்றும் டூட்டிங்(East Ham, East Harrow, West Harrow, and Tooting) போன்ற தமிழர்கள் வாழும் மற்ற பகுதிகளில் பசுமைக் கட்சி அல்லது தொழிலாளர் கட்சியை (Works Party)  தேர்வு செய்யுமாறு வாக்காளர்களைக் கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

 ஹேமர்ஸ்மித் மற்றும் சிஸ்விக்கில்(Hammersmith and Chiswick), நரனி ருத்ரா-ராஜனைத் தேர்ந்தெடுக்குமாறு வாக்காளர்களைக் கேட்டுக்கொள்கிறோம். நாம் புரிந்து கொண்டபடி, நரனி தமிழர்  என்ற அடிப்படையில் மட்டும் வாக்கு கேட்கவில்லை. அவர் தமிழர்களின் கோரிக்கைகளை பாதுகாப்பது மட்டுமல்லாமல், தொழிலாளர்களின் நிலைமைகள், தேசிய சேவைகள் மற்றும் குடியேற்றம் தொடர்பான சிறந்த கொள்கைகளுக்காகவும் அவர் நிற்கிறார். எனவே, தமிழ் சொலிடாரிடி அவருக்கு வாக்களிக்குமாறு அந்த தொகுதி தமிழ் மக்களை கேட்டுக்கொள்கிறது.

நாங்கள் வாக்களிக்க பரிந்துரைக்கும் வேட்பாளர்களின் குறுகிய பட்டியல் இங்கே:

ஏப்ரல் ஆஷ்லே (TUSC) – க்ராய்டன் வெஸ்ட்(Croydon West)

நான்சி டாஃபே (TUSC) – வால்தம் ஃபாரஸ்ட்  (Waltham Forest) 

லோயிஸ் ஆஸ்டின் (TUSC) – வெஸ்ட் ஹாம் & பெக்டன் ((West Ham & Beckton)

நரனீ ருத்ரா-ராஜன் (Green ) – ஹேமர்ஸ்மித் மற்றும் சிஸ்விக் (Hammersmith and Chiswick)